கட்டாய ஊதியக் குறைப்புக்கு எதிராக நீதிமன்றத்திற்குச் செல்லத் தயாராக உள்ளோம்

0
Ivory Agency Sri Lanka

கொவிட் 19 தொற்றுநோயை எதிர்கொள்வதாகக் கூறி கிழக்கு மாகாண அரச ஊழியர்களின் சம்பளத்தைக் பலத் காரமாக குறைக்கத் தொடங்கியுள்ளனர்.

சுகாதாரம் மற்றும் சமூக பாதுகாப்பு நிதிக்காக கிழக்கு மாகாண பாடசாலைகளின் ஆசிரியர்கள் மற்றும் அதிபர்களின் ஒரு நாள் சம்பளத்தை அவர்களின் அனுமதியின்றி கொவிட் 19 நிதிக்கு நன்கொடையாக எடுத்துள்ளதாக இலங்கை முன்னணி ஆசிரியர் சங்கங்களின் குழு, குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளதுடன், அதற்கு எதிராக சட்ட நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றும் கூறுகின்றனர்.

ஆசிரியர் மற்றும் அதிபர்கள் சங்கத்தின் ஏற்பாட்டாளர் ஜோசப் ஸ்டாலின் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், கிழக்கு மாகாண பாடசாலைகளில் ஆசிரியர்கள் மற்றும் அதிபர்களின் சம்பளம், மே 20 புதன்கிழமை வழங்கப்பட்டது, ஒரு நாள் சம்பளம் வலுக்கட்டாயமாக குறைக்கப்பட்டுள்ளது.

ஆசிரியர்கள் மற்றும் அதிபர்களின் ஒரு நாள் சம்பளம் வலுக்கட்டாயமாக எடுக்கப்பட்டது சட்டவிரோத செயல் என்று ஆசிரியர் சங்கத் தலைவர் கண்டித்துள்ளார்.

“கிழக்கு மாகாண ஆளுநருக்கும் கிழக்கு மாகாண செயலாளர்களுக்கும் இடையிலான கலந்துரையாடலின் போது, மார்ச் 31 திகதியிட்ட ஒரு கடிதம் கிழக்கு மாகாணத்தின் தலைமைச் செயலாளர் கையெழுத்திட்டது, ஒரு நாள் சம்பளத்தை அனைத்து கிழக்கு அரச ஊழியர்களுக்கும் நன்கொடையாக வழங்க அரசாங்கம் ஒப்புக் கொண்டுள்ளது என்று கூறியது.அந்த கடிதத்தின்படி, கிழக்கு மாகாண பாடசாலைகளின் ஆசிரியர்கள் மற்றும் அதிபர்களின் சம்பளத்தை அனுமதியின்றி வலுக்கட்டாயமாக குறைக்க வேண்டாம் என்று ஆசிரியர்கள்-அதிபர்கள் சங்கம் கிழக்கு மாகாண ஆளுநரிடம் கோரிக்கை விடுத்துள்ளது.

ஜனாதிபதியின் செயலாளர் பி.பி.ஜெயசுந்தர இந்த முறையில் கட்டாய ஊதியக் குறைப்பை முன்னறிவித்தார். ஆசிரியர்கள் மற்றும் அதிபர்கள் கூறுகையில் எதிர் வரும் காலங்களில் ஜெயசுந்தரவின் வேண்டுகோளின் பேரில் ஒரு மாதம் அல்லது அரை மாத சம்பளத்தைக் குறைத்து விடுவார்கள் என்று என்று ஆசிரியர் சங்கத் தலைவர் தனது அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளனர்.

1985 ஆம் ஆண்டில் பிரேமலால் பெரேராவுக்கு எதிரான வீரசூரியா தீர்ப்பில் அரசு ஊழியர்களின் பணத்தை அனுமதியின்றி குறைக்க முடியாது என்று தெளிவாகக் கூறுகிறது.மேலும், ஸ்தாபனக் கோட் மற்றும் நிதி விதிமுறைகளின்படி, அரசு ஊழியர்களின் சம்பளத்தை அனுமதியின்றி குறைக்க முடியாது, என்று அந்த அறிக்கை அரசுக்கு நினைவூட்டுகிறது.

மேஜர் ஜெனரல் கே. வீ எகொடவெல தனிநபர்கள் மற்றும் நிறுவனங்களிலிருந்து பெறப்பட்ட நன்கொடைகளை சேகரிக்கிறார். அவரின் தலைமையிலான கொவிட் 19 சுகாதார மற்றும் சமூக பாதுகாப்பு நிதியத்தின் நிலுவை மே 20 க்குள் ரூபா 1128 மில்லியனை தாண்டிவிட்டதாக ஜனாதிபதி அறிவித்துள்ளார்.

தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு நடந்துகொண்டிருக்கும் நிதிச் சேகரிப்புக்கு பங்களிப்பதன் மூலம் அரசு பாதுகாப்பு படையினர் விடுவிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

Facebook Comments